Huấn luyện phòng cháy phòng cháy hằng năm

Huấn luyện phòng cháy chữa cháy hằng năm là yêu cầu bắt buộc với các đối tượng thuộc đội phòng cháy chữa cháy cơ sở, đối tượng quy định phải được huấn luyện nghiệp vụ PCCC, vậy quy định về Huấn luyện phòng cháy chữa cháy hằng năm là như thế nào? Thời gian huấn luyện là bao lâu? Chúng ta cùng tìm hiểu qua nội dung dưới đây.

Là đơn vị có chức năng về huấn luyện phòng cháy chữa cháy, Crs Vina đã và đang được đồng hành cùng các đơn vị, doanh nghiệp trên toàn quốc về tổ chức các khoá huấn luyện phòng cháy chữa cháy, huấn luyện PCCC lần đầu và huấn luyện phòng cháy chữa cháy hằng năm là hình thức tuyên truyền bổ sung kiến thức, kỹ năng để phát huy được hiệu quả đối với đội PCCC cơ sở giảm thiểu được các nguy cơ cháy nổ, thiệt hại do cháy. Để đăng ký khoá học huấn luyện phòng cháy chữa cháy hằng năm định kỳ vui lòng liên hệ Hotline: 0984 886 985 hoặc Email: moitruongcrsvina@gmail.com.

Huấn luyện phòng cháy chữa cháy cho doanh nghiệp

Đối tượng phải được huấn luyện Phòng cháy chữa cháy

Căn cứ tại Khoản 1 điều 33 Nghị định 136/2020/NĐ-CP đối tượng phải được huấn luyện PCCC lần đầu và huấn luyện phòng cháy chữa cháy hằng năm gồm:

a. Người có chức danh chỉ huy chữa cháy quy định tại khoản 2 Điều 37 Luật Phòng cháy và chữa cháy;

b. Thành viên đội dân phòng, đội phòng cháy và chữa cháy cơ sở;

c. Thành viên đội phòng cháy và chữa cháy chuyên ngành;

d. Người làm việc trong môi trường có nguy hiểm về cháy, nổ hoặc thường xuyên tiếp xúc với hàng hóa nguy hiểm về cháy, nổ;

đ. Người điều khiển phương tiện, người làm việc trên phương tiện giao thông cơ giới vận chuyển hành khách trên 29 chỗ ngồi và phương tiện giao thông cơ giới vận chuyển hàng hóa nguy hiểm về cháy, nổ;

e. Người làm nhiệm vụ phòng cháy và chữa cháy tại các cơ sở thuộc danh mục quy định tại Phụ lục IV ban hành kèm theo Nghị định này;

g. Thành viên đội, đơn vị phòng cháy và chữa cháy rừng.

 

Huan luyen phong chay phong chay hang nam scaled

Thời gian huấn luyện phòng cháy chữa cháy hằng năm

Căn cứ tại khoản 3 Điều 33 Nghị định 136/2020/NĐ-CP Thời gian bồi dưỡng bổ sung huấn luyện phòng cháy chữa cháy hàng năm về nghiệp vụ phòng cháy và chữa cháy tối thiểu như sau:

+ 08 giờ đối với đối tượng quy định tại (a), (b), (d), (đ), (e) và điểm (g)  đối tượng huấn luyện PCCC .

+ 16 giờ đối với đối tượng quy định tại (C) của đối tượng huấn luyện PCCC.

huan luyen pccc crsvina

Đơn vị huấn luyện phòng cháy chữa cháy

✔️ Là đơn vị có chứng năng và năng lực tổ chức huấn luyện PCCC, Crs Vina đã và đang là đối tác cho nhiều đơn vị trên toàn quốc tổ chức khoá Huấn luyện nghiệp vụ PCCC cũng như huấn luyện phòng cháy chữa cháy hằng năm.

✔️ Crs Vina đơn vị đa ngành hàng đầu về lĩnh vực HSE cho đơn vị. Hỗ trợ các dịch vụ theo quy định (Huấn luyện an toàn lao động, Huấn luyện an toàn hoá chất, Quan trắc môi trường lao động, Kiểm định an toàn máy móc thiết bị…)

✔️ Có văn phòng Bắc – Trung – Nam hỗ trợ thực hiện nhanh chóng tiết kiệm chi phí doanh nghiệp.

Quý anh chị khách hàng, doanh nghiệp có nhu cầu tổ chức huấn luyện phòng cháy chữa cháy hằng năm vui lòng liên hệ:

CÔNG TY TNHH CHỨNG NHẬN VÀ KIỂM ĐỊNH CRS VINA

📞 Hotline: 0903.980.538 – 0984.886.985

🌐 Website: https://hosomoitruong.top/

🇫 Facebook: https://www.facebook.com/daotaokiemdinhcrsvina

📧 Email: lananhcrsvina@gmail.com

Văn phòng tại TP.HCM: 331/70/92 Phan Huy Ích, P.14, Q.Gò Vấp, TP.Hồ Chí Minh.

Văn Phòng Giao Dịch tại TP HCM: Số 33H6, DN10, P.Tân Hưng Thuận, Quận 12, TP.Hồ Chí Minh.

Văn phòng tại Bắc Ninh: Đường Âu Cơ, KĐT Hòa Long – Kinh Bắc, Phường Vạn An, Thành phố Bắc Ninh.

Văn phòng tại Hà Nội: P604, CT6, KĐT mới Tứ Hiệp, Thanh Trì, Hà Nội

Văn phòng tại Đà Nẵng: Đường Trịnh Đình Thảo, phường Khuê Trung, Quận Cẩm Lệ, TP. Đà Nẵng.

5/5 - (1 bình chọn)

Posted by & filed under HỒ SƠ MÔI TRƯỜNG, Huấn Luyện An Toàn Lao Động, Kiểm định an toàn thiết bị.